วันที่ 20 พฤศจิกายน 2566 นางสาวฉันทนา คงนคร ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 7 มอบหมายกลุ่มถ่ายทอดเทคโนโลยี ร่วมเป็นวิทยากรในการอบรมโครงการพัฒนาการเชื่อมโยงเกษตรกรแปลงใหญ่ ปีบัญชี 2566 เพื่อเพิ่มศักยภาพของกลุ่มแปลงใหญ่ในการดำเนินธุรกิจให้มีความเข้มแข็ง มีประสิทธิภาพ สามารถพัฒนา ยกระดับเป็นเกษตรสมัยใหม่ ผลิตภัณฑ์ผลผลิตที่มีคุณภาพตามมาตรฐาน โดยมีผู้เข้าอบรมจำนวน 40 ราย จัดโดยธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร ฝ่ายกิจการสาขาภาคใต้ตอนบน ณ โรงแรมวังใต้ ต.ตลาด อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี