วันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 นางสาวฉันทนา คงนคร ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 7 ให้การต้อนรับ คณะเจ้าหน้าที่สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด (สำนักงาน ป.ป.ส) โดยสถาบันสำรวจและควบคุมพืชเสพติด (สพส.) ทำหน้าที่ ประสานงานหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในการส่งเสริมและสนับสนุนการศึกษาวิจัยเพื่อพัฒนาเทคโนโลยีด้านต่างๆ ทั้งการเพาะปลูก พัฒนาสายพันธุ์ แปรรูป การผลิตการจัดการและการตลาด ในพืชกระท่อม เพื่อรับทราบแนวทางการวิจัยและแลกเปลี่ยนข้อมูลการดำเนินงานเกี่ยวกับพืชกระท่อมร่วมกัน