ประชุมชี้แจงแก่เกษตรกรผู้ส่งออกลำไย เพื่อเตรียมความพร้อมในการส่งออกลำไยฤดูกาลผลิตปี 2566 ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.)ต.แม่ตืน อ.ลี้ จ.ลำพูน
![🍃](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta/1/16/1f343.png)
![🌿](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1e/1/16/1f33f.png)
![🤝](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t64/1/16/1f91d.png)
สวพ.1 ได้รับความร่วมมือจากสำนักงานเกษตรอำเภอลี้ ในการประชุม พร้อมทั้งอบรมภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติ โดยแบ่งฐานการเรียนรู้เป็น 3 ฐาน
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ฐานที่ 1 การใช้ใบรับรอง GAP อย่างถูกต้อง
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ฐานที่ 2 การเฝ้าระวังสำรวจเพลี้ยแป้งในผลิตผลลำไยส่งออก
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/2705.png)
ฐานที่ 3 มาตรฐาน GAP พืชอาหาร
นอกจากนี้มีการจัดจุดบริการ GAP เคลื่อนที่ให้เกษตรกรที่สนใจขอรับรองในพื้นที่ ทั้งนี้ทางทีมงานขอขอบคุณเจ้าหน้าที่และเกษตรกร อ.ลี้ จ.ลำพูน เป็นอย่างมากที่ให้ความตั้งใจและร่วมมือเป็นอย่างดี
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)