วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2563 ศูนย์วิจัยเกษตรที่สูงเพชรบูรณ์ ร่วมถ่ายทอดเทคโนโลยีทางการเกษตร ในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี field day และการบริการทางการเกษตรเพื่อเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่ ประจำปี 2563
โดยมีสำนักงานเกษตรอำเภอเขาค้อร่วมกับหน่วยงานกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ องค์การบริหารส่วนท้องถิ่น ร่วมจัดโครงการในครั้งนี้
![](https://www.doa.go.th/hc/khaokho/wp-content/uploads/2020/02/S__35479581-1400x800.jpg)