เมื่อวันที่ 9 เมษายน 2562 ศูนย์วิจัยเกษตรที่สูงเพชรบูรณ์ นำโดย นายกฤชพร ศรีสังข์ ผู้อำนวยการศูนย์ และคณะข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ ร่วมจัดกิจกรรมทำบุญเนื่องในวันสงกรานต์ หรือวันขึ้นปีใหม่ของไทย โดยคณะบุคคลากรได้ ร่วมกันทำกิจกรรม ทำบุญตักบาตร ฟังเทศ และรดนำ้ดำหัวผู้สูงอายุ เพื่อเป็นการสื่บสานประเพณีและวัฒนธรรมไทยตลอดจน การสร้างความรักสามัคคีในองค์กรต่อไป
![](http://www.doa.go.th/hc/khaokho/wp-content/uploads/2020/02/220528-300x225.jpg)
![](http://www.doa.go.th/hc/khaokho/wp-content/uploads/2020/02/253225-300x225.jpg)
![](http://www.doa.go.th/hc/khaokho/wp-content/uploads/2020/02/220318-300x225.jpg)