วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 นายกฤชพร ศรีสังข์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยเกษตรที่สูงเพชรบูรณ์ พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด จัดกิจกรรมปลูกตันไม้”รวมใจไทย ปลูกต้นไม้ เพื่อแผ่นดิน” สืบสานสู่ 100 ล้านต้น เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องโนโอกาสมหามงคลเลลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ แปลงศาสตร์พระราชาศูนย์วิจัยเกษตรที่สูงเพชรบูรณ์
![](https://www.doa.go.th/hc/khaokho/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ปลูกต้นไม้ประจำปี2567_240724_1-1400x800.jpg)