วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน 2567 นายกฤชพร ศรีสังข์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยเกษตรที่สูงเพชรบูรณ์ มอบหมายให้ นางวิลาวรรณ ไชยบุตร นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ นางสาวมนัสภร ฉิ่งวังตะกอ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ นายภูวดล เตโช เจ้าพนักงานการเกษตร ส2 และคณะ ติดตามและตรวจเยี่ยมแปลงเกษตรกรต้นแบบและแปลงขยายผล โครงการศูนย์การเรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) น้ำหนาว อำเภอน้ำหนาว จังหวัดเพชรบูรณ์
![](https://www.doa.go.th/hc/khaokho/wp-content/uploads/2024/06/20240617_165534-1400x800.jpg)