การยางแห่งประเทศไทยสาขาเมืองตรังศึกษาดูงานการปลูกพืชร่วมยาง 21 August 256318 September 2020 admin_CHRC การยางแห่งประเทศไทย สาขาเมืองตรังศึกษาดูงานการปลูกพืชร่วมยาง วันที่ 20 สิงหาคม 2563 เวลา 13.00 น. นางสาวสุภาพร ชุมพงษ์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยนายธีรยุทธ กฤษณา นักวิชาการเกษตร นางอำนวยพร อยู่สถิต เจ้าพนักงานการเกษตร และนายพิทยา พรหมรัตน์ เจ้าพนักงานการเกษตร เป็นวิทยากรให้ความรู้เกี่ยวกับการปลูกพืชร่วมยาง แก่คณะศึกษาดูงานจากการยางแห่งประเทศไทย สาขาเมืองตรัง จำนวน 80 คน ณ ศูนย์วิจัยพืชสวนชุมพร ตำบลวิสัยใต้ อำเภอสวี จังหวัดชุมพร Post Views: 127 FacebookFacebookXTwitterLINELine