เข้าร่วมพิธีวันพระบิดาแห่งฝนหลวง 14 พฤศจิกายน
วันจันทร์ที่ 14 พฤศจิกายน พ.ศ.2565 นายบุญชนะ วงศ์ชนะ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชสวนเชียงราย มอบหมายให้บุคลากรของศูนย์วิจัยพืชสวนเชียงราย เข้าร่วมพิธีวันพระบิดาแห่งฝนหลวง 14 พฤศจิกายน น้อมรำลึกพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ที่ทรงก่อให้เกิดเทคโนโลยีฝนหลวง บรรเทาความเดือดร้อนให้กับประชาชนที่ประสบกับปัญหาภัยแล้ง ณ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติ GMS อำเภอเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย