วันที่ 3 มีนาคม 2563 คณะนักวิชาการและเจ้าหน้าที่ของศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี ร่วมกิจกรรมงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field day) เรื่อง “การจัดการใบและเศษซากอ้อยหลังเก็บเกี่ยวอ้อยสด” ตามโครงการขับเคลื่อนผลงานวิจัยสู่การใช้ประโยชน์ กรมวิชาการเกษตร จัดโดยศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรกาญจนบุรี ร่วมกับ สำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 5 จ.ชัยนาท ณ แปลงอ้อยโรงงานน้ำตาลเมืองกาญจน์ ต.บ้านเก่า อ.เมือง จ.กาญจนบุรี มีเกษตรกร นักวิชาการเกษตร เจ้าหน้าที่ภาครัฐ และเอกชน เข้าร่วมงานกว่า 200 คน
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/03/229828.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/03/229827.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/03/229826-1024x768.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/03/229831.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/03/229830-1024x768.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/03/229822-1024x512.jpg)