วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2563 ศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี โดย นายสุวัฒน์ พูลพาน นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ นางจินตนา บุญทิพย์ พนักงานการเกษตร และนางอังชัณ แช่มพุกพันธุ์ เจ้าพนักงานการเกษตร ร่วมจัดนิทรรศการและให้ความรู้ด้านการจัดการศัตรูอ้อย การใช้เครื่องจักรกลการเกษตรเพื่อลดปัญหาการเผาใบ และพันธุ์อ้อยของกรมวิชาการเกษตร พร้อมแจกต้นกล้าพืชผัก ในโครงการปฏิบัติราชการเพื่อให้บริการประชาชน (จังหวัดเคลื่อนที่) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 มี นายนิมิต วันไชยธนวงศ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานพิธีเปิดงาน ณ วัดวังคันต.วังคัน อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี ประชาชนเข้ารับบริการ จำนวน 100 ราย
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/02/93453-1024x768.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/02/197916-1024x768.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/02/197938-1024x768.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/02/197943-1024x768.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/02/197585-1024x768.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/suphanburi/wp-content/uploads/2020/02/197945-1024x768.jpg)