วันที่ 23 กรกฎาคม 2567 นายอนุวัฒน์ จันทรสุวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี มอบหมายให้ นางสาวระพีพันธุ์ ชั่งใจ นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมระดมความคิดเห็น (Focus Group) การจัดทำการศึกษาแนวทางการพัฒนาสินค้าทางเลือกที่มีศักยภาพเพื่อทดแทนการผลิตในพื้นที่ไม่เหมาะสม กรณีศึกษา สินค้าถั่วเขียว ภายใต้โครงการบริหารจัดการผลิตสินค้าเกษตรตามแผนที่เกษตรเพื่อการบริหารจัดการเชิงรุก (Agri map) ปีงบประมาณ 2567 โดยมีนางอังคณา พุทธศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตรเขตที่ 7 จังหวัดชัยนาท เป็นประธาน ทั้งนี้มีหน่วยงานภาครัฐ เกษตรกรผู้ปลูกถั่วเขียวในพื้นที่ และผู้ประกอบการภาคเอกชน เข้าร่วมระดมความคิดเห็น ณ อาคารแปรรูปผลผลิตนาแปลงใหญ่ข้าว ต.หนองผักนาก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี
ค้นหา
เว็ปไซด์ที่เกี่ยวข้อง
หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง