วันที่ 12 มีนาคม 2567 นายอนุวัฒน์ จันทรสุวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี มอบหมายให้ นางสาวอัจฉราภรณ์ วงศ์สุขศรี นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และ นางสาวลัคนา จันทรวงศ์ศรี นักวิชาการเกษตร บรรยายให้ความรู้เรื่อง “หลักการทำเกษตรตามแนวทางปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง” ภายใต้โครงการพัฒนาศักยภาพเกษตรกรสู่เกษตรกรรมที่ยั่งยืน อบรมให้ความรู้แก่สมาชิกและเครือข่ายสภาเกษตรกรจังหวัดสุพรรณบุรี จำนวน 90 ราย โดยมี นายบุญชู จันทร์สุวรรณ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานการเปิดฝึกอบรม ณ หอประชุมองค์การบริหารส่วนจังหวัดสุพรรณบุรี อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี