วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 นายอนุวัฒน์ จันทรสุวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี นำเสนอโครงการศูนย์เรียนรู้การผลิตพืชตามแนวพระราชดำริ “ทฤษฎีใหม่” ในโครงการพิเศษดีเด่นของ สวพ.5 และร่วมกิจกรรมพัฒนาด้านการเกษตรและมอบปัจจัยการเกษตร โดยมอบและปลูกอ้อยเคี้ยวพันธุ์ กวก.สุพรรณบุรี 72 ร่วมกับคณะ ณ โรงเรียนวัดเกาะกระชาย โรงเรียนในโครงการพระราชดำริฯสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ต.เขาพระ อ.เมือง จ.นครนายก
ค้นหา
เว็ปไซด์ที่เกี่ยวข้อง
หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง