วันที่ 2 ธันวาคม 2564 ศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี โดย นายสุวัฒน์ พูลพาน นักวิชาการเกษตรชำนาญการ และ นางสาวช่ออ้อย กาฬภักดี นักวิชาการเกษตรชำนาญการ เป็นวิทยากรโครงการระบบส่งเสริมเกษตรแบบแปลงใหญ่ กิจกรรมระบบส่งเสริมเกษตรแบบแปลงใหญ่ ในหัวข้อ การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตเพื่อเพิ่มผลผลิตอ้อย โดยการใช้เครื่องจักรกลการเกษตรที่พัฒนาโดยศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี การป้องกันกำจัดโรค แมลง ศัตรูอ้อย และ การป้องกันกำจัดวัชพืชในไร่อ้อย ณ ที่ทำการกลุ่มแปลงใหญ่อ้อย ม.2 ต.หนองงูเหลือม อ.เมือง จ.นครปฐม มีเกษตรกรเข้าร่วม 30 ราย
ค้นหา
เว็ปไซด์ที่เกี่ยวข้อง
หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง