วันที่ 24 มิถุนายน 2564 ศูนย์วิจัยพืชไร่สุพรรณบุรี โดย น.ส.อัจฉราภรณ์ วงศ์สุขศรี นักวิชาการเกษตรชำนาญการ เป็นวิทยากรบรรยายถ่ายทอดความรู้ให้กับเกษตรกรในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี เพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่(Field Day) ปี 2564 เรื่อง เกษตรทฤษฎีใหม่ พร้อมมอบต้นกล้าพันธุ์พืชผักสวนครัว ณ ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง(ศพก.เครือข่าย) หมู่ที่ 7 ต.พลับพลาไชย อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี โดยมีเกษตรกรเข้าร่วมฟังการบรรยาย จำนวน 30 ราย
ค้นหา
เว็ปไซด์ที่เกี่ยวข้อง
หน่วยงานที่เกี่ยวข้อง