วันที่ 31 มีนาคม พ.ศ. 2565 นางจิณณจาร์ หาญเศรษฐสุข ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่ระยอง พร้อมด้วย นางวัลลีย์ อมรพล นักวิชาการเกษตรชำนาญการพิเศษ และนางสาวรุ่งรวี บุญทั่ง นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ให้การต้อนรับกลุ่มวิเคราะห์การใช้ประโยชน์ผลงานวิจัย กองแผนงานและวิชาการ ซึ่งมาติดตามผลการดำเนินงานการจัดทำตัวชี้วัดการนำผลงานวิจัยสู่กลุ่มเป้าหมายเพื่อใช้ประโยชน์ในการพัฒนาการเกษตร ประจำปี 2565 เรื่อง การเพิ่มศักยภาพการผลิตมันสำปะหลังในกลุ่มดินทรายปน
ร่วน-ดินทราย และกลุ่มดินร่วนปนทราย-ดินร่วน ที่ดำเนินการโดยศูนย์วิจัยพืชไร่ระยอง
![](https://www.doa.go.th/fc/rayong/wp-content/uploads/2022/04/4.jpg)