วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2562 เจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรอำเภอหนองฉาง นำกลุ่มเกษตรกรการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์แปลงใหญ่ ต.เขากวางทอง อ.หนองฉาง จ.อุทัยธานี เข้าศึกษาดูงานแปลงผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ และรับฟังบรรยายเทคโนโลยีการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์หลังฤดูกาลทำนา และการจัดการศัตรูข้าวโพด ณ ศูนย์วิจัยพืชไร่นครสวรรค์
กลุ่มเกษตรกรแปลงใหญ่ข้าวโพดเลี้ยงสัตว์อุทัยธานีศึกษาดูงาน
![](https://www.doa.go.th/fc/nakhonsawan/wp-content/uploads/2019/02/IMG20190225092221.jpg)