กิจกรรมกีฬากระชับเชื่อมความสัมพันธ์ เพื่อสร้างความรัก ความสามัคคี ความสนุกสนาน และความบันเทิงให้กับบุคลากร
เมื่อวันที่ 11 มกราคม 2567 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่เชียงใหม่ เป็นประธาน จัดกิจกรรมกีฬากระชับ เชื่อมความสัมพันธ์ ระหว่างข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ และพนักงานจ้างเหมา ขึ้นในหน่วยงานเพื่อสร้างความรัก ความสามัคคี ความสนุกสนาน และความบันเทิงใจ ให้กับบุคลากร เนื่องในโอกาสวารดิถีขึ้นปีใหม่พุทธศักราชปี 2567 โดยจัดแบ่ง การแข่งขันกีฬาเป็น 2 สี ได้แก่ สีฟ้า และสีชมพู มีการแข่งขันกีฬา จำนวน 11 รายการ การแข่งขันกีฬาทำให้รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย มีความสนุกสนานในทุกเกมส์การแข่งขัน หลังจากที่ทำการแข่งขันกีฬาเสร็จเรียบร้อย ได้รับประทานอาหารกลางวันร่วมกัน จับแลกของขวัญปีใหม่ พร้อมกับแจกรางวัลพิเศษให้กับผู้โชคดี การจัดกิจกรรมในครั้งนี้ ได้สร้างความสนุกสนาน ความตื่นเต้น ความประทับใจ ให้กับทุกคนที่ได้รับกันทุกคนถ้วนหน้า ณ บริเวณอาคารที่พักศูนย์วิจัยพืชไร่เชียงใหม่