สวัสดีปีใหม่ 2566
![](https://www.doa.go.th/fc/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/2201142-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/2201143-1-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/2201737-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/2201731-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/fc/chiangmai/wp-content/uploads/2023/01/2201233-1024x768.jpg)
วันที่ 4 มกราคม 2566 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่เชียงใหม่ พร้อมด้วยคณะข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ และนักศึกษาฝึกงาน จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตรถวายข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป เพื่อถวายพระพรชัยมงคล และถวายพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา และเนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ 2566 ณ บริเวณหน้าห้องประชุม 4 ศูนย์วิจัยพืชไร่เชียงใหม่ ตำบลหนองหาร อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่