ศูนย์วิจัยพืชไร่ชัยนาท จัดกิจกรรม Big Cleaning Day ทำความสะอาดอาคารสำนักงานด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ นำโดยนางสาวจิราลักษณ์ ภูมิไธสง ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยพืชไร่ชัยนาท พร้อมด้วยข้าราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานราชการ และคนงานจ้างเหมา เพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) โดยทำความสะอาดอาคารและบริเวณโดยรอบ เช่น พื้น ผนัง ประตู เป็นต้น และทำความสะอาดจุดหรือบริเวณที่มีการใช้ร่วมกัน เช่น กลอนหรือลูกบิดประตู ราวจับ จุดประชาสัมพันธ์ จุดชำระเงิน สวิตซ์ไฟ โทรศัพท์ ตู้เก็บเอกสาร ห้องน้ำ ห้องประชุม ฯลฯ เป็นต้น เพื่อร่วมใจต้านภัยโรคติดเชื้อไวรัส
โคโรนา 2019 (COVID-19) ที่กำลังแพร่ระบาดอยู่ในขณะนี้
![](http://www.doa.go.th/fc/chainat/wp-content/uploads/2020/03/ภาพนิ่ง2-1.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/chainat/wp-content/uploads/2020/03/ภาพนิ่ง4-1.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/chainat/wp-content/uploads/2020/03/ภาพนิ่ง7.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/chainat/wp-content/uploads/2020/03/ภาพนิ่ง3-1.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/chainat/wp-content/uploads/2020/03/ภาพนิ่ง5-1.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/chainat/wp-content/uploads/2020/03/ภาพนิ่ง6-1.jpg)
![](http://www.doa.go.th/fc/chainat/wp-content/uploads/2020/03/ภาพนิ่ง8.jpg)