วันพฤหัสบดี ที่ 20 มิถุนายน 2567 นางอุชฎา สุขจันทร์ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาปัจจัยการผลิตทางการเกษตรขอนแก่น พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ ศปผ.ขอนแก่น ร่วมกิจกรรมอนุรักษ์ดินและน้ำด้วยหญ้าแฝก และปล่อยพันธุ์ปลา เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 กิจกรรมประกอบด้วย ปลูกหญ้าแฝก และปล่อยพันธุ์ปลา ณ สระหนองเรือ (สระน้ำสาธารณะ) ตำบลหนองเรือ อำเภอหนองเรือ จังหวัดขอนแก่น โดยมีนายศิริวัฒน์ พินิจพานิชย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดขอนแก่น เป็นประธานในพิธี
![](https://www.doa.go.th/apsrdokk/wp-content/uploads/2024/07/1-2-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/apsrdokk/wp-content/uploads/2024/07/2-2-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/apsrdokk/wp-content/uploads/2024/07/3-2-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/apsrdokk/wp-content/uploads/2024/07/4-2-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/apsrdokk/wp-content/uploads/2024/07/6-2-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/apsrdokk/wp-content/uploads/2024/07/7-2-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/apsrdokk/wp-content/uploads/2024/07/5-2-300x225.jpg)