วันพุธที่ ๑๖ มิถุนายน พ.ศ. 2566 นายอรัญญ์ ขันติยวิชย์ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่แปลงทดลองเขาสวนกวาง ศปผ.ขอนแก่น ร่วมกับศูนย์เรียนรู้ยางพาราจังหวัดขอนแก่น จัดกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ. 2566 “ปลูกต้นไม้ในใจคน” ณ บริเวณโดยรอบหนองคำมืด ตำบลคำม่วง อำเภอเขาสวนกวาง จังหวัดขอนแก่น ซึ่งพันธุ์ไม้ที่ปลูกคือ ไม้ยางนา เป็นไม้มีประโยชน์มากคุณค่า เป็นทั้งไม้เศรษฐกิจและพืชสมุนไพร
ผู้อำนวยการ
นางอุชฎา สุขจันทร์
ผอ.ศปผ.ขอนแก่นเกี่ยวกับเรา
เว็บไซต์ที่เกี่ยวข้อง
ระบบบริการออนไลน์
หมวดหมู่