วันที่ 5-6 มีนาคม 2567 นายชนินทร์ ศิริขันตยกุล ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรตรัง มอบหมายให้นายณัฐพล หวันเต๊ะ เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรตรัง ลงตรวจแปลงแตงโม DOA,ต่ออายุ,ติดตาม เพื่อการรับรองมาตรฐานการปฏิบัติทางการเกษตรที่ดี Good Agricultural Practice (GAP) ณ เกาะสุกร อ.ปะเหลียน จ.ตรัง