วันที่ 4-6 มีนาคม 2567 นายชนินทร์ ศิริขันตยกุล ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรตรัง มอบหมายให้นางสาวจัณฑิมา สันติสุข นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ นางสาวเรวดี ขุนไกร นักวิชาการเกษตร พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรตรัง เก็บตัวอย่างปุ๋ยเคมีและเมล็ดพันธุ์พืชควบคุม ร้านค้าปกติ และร้านค้า Q-shop ในพื้นที่จังหวัดตรังตามแผนประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 จำนวน 5 ตัวอย่าง แบ่งเป็น ปุ๋ยเคมี 3 ตัวอย่าง และเมล็ดพันธุ์พืชควบคุม จำนวน 2 ตัวอย่าง เพื่อตรวจสอบคุณภาพของปุ๋ยเคมีและเมล็ดพันธุ์ให้ได้มาตราฐาน