ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในพื้นที่จังหวัดสุโขทัย
![](https://www.doa.go.th/ac/sukhothai/wp-content/uploads/2022/10/ช่วยน้ำท่วม-5-ตุลาคม-2565-scaled.jpg)
วันพุธที่ 5 ตุลาคม 2565 นายสมชาย ผะอบเหล็ก ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรสุโขทัย ร่วมกับหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์จังหวัดสุโขทัย นำโดย นางจันทิรา โยธิการ เกษตรและสหกรณ์จังหวัด ร่วมบริจาคข้าวสารเจ้าหอมมะลิ 105 จำนวน 1,250 กิโลกรัม ไข่ไก่ 5 แผง มะละกอ 20 กิโลกรัม ไก่ 17 ตัว เพื่อประกอบอาหารช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในพื้นที่จังหวัดสุโขทัย โดยมีนางสาวพัชรอร วงศ์กำแหง รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นผู้รับมอบ ณ ศาลาอเนกประสงค์ ศาลากลางจังหวัดสุโขทัย |
จำนวนผู้เข้ารับชมเว็บไซต์ 57