วันที่ 10 มีนาคม 2566
นายเกรียงศักดิ์ ชาติปรีดี ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบุรี มอบหมายให้ นางสาวสรรัตน์ ทองแดง นักจัดการงานทั่วไปปฏิบัติการ นางสาวสุนิสา แซ่หลี เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป และนางสาววจนพร พลับงาม เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน เข้าร่วมพิธีเปิดโครงการ “การพัฒนาและยกระดับการปลูกสับปะรดดอนขุนห้วยสู่มาตรฐานและการค้าเชิงพาณิชย์” เพื่อยกระดับการผลิตสับปะรดในพื้นที่โครงการตามพระราชประสงค์ดอนขุนห้วย ณ สำนักงานสหกรณ์การเกษตรดอนขุนห้วย จำกัด ตำบลดอนขุนห้วย อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/334807253_111431321839419_3312293474374124255_n-300x231.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/334961204_617736653518467_8375197853225462474_n-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/335343975_739679504211642_2264929702630054227_n-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/335024052_225396996628319_4162607704134623277_n-300x230.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/334961494_512958454349320_7176515140203483645_n-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/334977143_749996673424186_2011587761396931332_n-300x225.jpg)