วันที่ 12 มีนาคม 2566
นายเกรียงศักดิ์ ชาติปรีดี ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบุรี มอบหมายให้ นายวิชาวิมล พานิช เจ้าพนักงานการเกษตร และนางสาวแสงรยา กาญบุตร เจ้าหน้าที่การเกษตร เข้าร่วมสร้างการรับรู้โครงการพัฒนาเกษตรกรรมยั่งยืนในเมือง โดยมีนายอลงกรณ์ พลบุตร ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพื้นที่ชุมชนวัดเกาะ ตำบลท่าราบ อำเภอเมือง จังหวัดเพชรบุรี ทั้งนี้ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบุรี ได้สนับสนุนเมล็ดพันธุ์พืช เพื่อแจกจ่ายให้แก่เกษตรกรผู้เข้าร่วมการอบรมในครั้งนี้ด้วย
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/335943725_229890296237262_5874774526388742572_n-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/335342947_582975003893774_5788328898658608854_n-225x300.jpg)