วันที่ 14 มีนาคม 2566
นายเกรียงศักดิ์ ชาติปรีดี ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบุรี และนายกิรนันท์ เหมาะประมาณ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ เข้าร่วมประชุมปรึกษาหารือ รับทราบประเด็นปัญหา และระดมความคิดเห็นเพื่อหาแนวทางการแก้ปัญหาทั้งในระยะสั้น ระยะกลาง และระยะยาวในประเด็นการใช้ลิงในการเก็บเกี่ยวผลผลิตมะพร้าว ร่วมกับ มูลนิธิเพื่อนสัตว์ป่า (Wildlife Frands Foundation) จ.เพชรบุรี และบริษัทอำพลฟูดส์ คณะผู้วิจัยจากสถาบันวิจัยพืชสวน และคณะที่ปรึกษา กรมวิชาการเกษตร
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/335422624_731178621808015_4552321245009182367_n-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/335615132_728654515588798_8662504147131134121_n-300x225.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/03/335360787_896139305026928_3655619328336049450_n-300x225.jpg)