วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2566
นายเกรียงศักดิ์ ชาติปรีดี ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรเพชรบุรี มอบหมายให้ นางสาวทองมา คำสังข์ เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน และนางสาววจนพร พลับงาม เจ้าหน้าที่วิเคราะห์นโยบายและแผน เข้าร่วมงานวันหมอดินอาสา “หมอดินอาสา นำพาการผลิต พิชิตตลาด” และโครงการอบรมหมอดินอาสา 4.0 กรมพัฒนาที่ดิน เพื่อให้สามารถปฏิบัติหน้าที่ส่งเสริมเผยแพร่ความรู้ด้านการพัฒนาที่ดิน ได้ตามบทบาทหน้าที่ ณ สถานีพัฒนาที่ดินเพชรบุรี ตำบลบางเก่า อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/02/329650704_593155162626445_1949550888139028549_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/02/330371671_742402227177760_8632388488457104539_n-1024x768.jpg)
![](https://www.doa.go.th/ac/phetchaburi/wp-content/uploads/2023/02/329254737_1414129829383585_8912798488436859937_n-1024x762.jpg)