Skip to content
หน้าหลัก
ประวัติความเป็นมา
บทบาทหน้าที่
โครงสร้างของหน่วยงาน
อัตรากำลัง
ฝ่ายบริหารทั่วไป
กลุ่มบริการวิชาการ
กลุ่มวิจัยและพัฒนา
พนักงานราชการทั่วไป กลุ่มงานบริการ
พนักงานจ้างเหมา
ข่าวสาร
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวรับสมัครงาน
ข่าวประกาศ
รายงานงบทดลองประจำปี 2564
รายงานงบทดลองประจำปี 2565
รายงานงบทดลองประจำปี 2566
รายงานงบทดลองประจำปี 2567
ประกาศจัดซื้อจัดจ้าง
ราคาจำหน่ายพันธุ์พืช
ดาวน์โหลดเอกสาร
คลังผลงานวิจัย
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2562
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2563
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2564
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2565
ติดต่อเรา
วันที่ 7 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 นางสาวจงรัก อิ่มใจ ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตร เขตที่ 1 เชียงใหม่ พร้อมด้วยนางสาวฉัตรสุดา เชิงอักษร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน และนางสาวฉัตต์นภา ข่มอาวุธ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรแพร่ เข้าร่วมลงพื้นที่ตรวจราชการตามนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ของนายอรรถกร ศิริลัทธยากร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เรื่องแนวทางการส่งเสริมการปลูกพืชทดแทน ประเภทกาแฟ เพื่อการสร้างโอกาสในการเพิ่มรายได้เกษตรกร 3 เท่าใน 4 ปี เนื่องจากกาแฟมีความต้องการทางการตลาดค่อนข้างสูง และประเภทไผ่ซางหม่น เพื่อการต่อยอดอาชีพใหเกษตรกร ตลอดจนการนำผลผลิตไผ่ซางหม่นมาแปรรูปสร้างมูลค่าเพิ่ม ณ ภูมิใจ๋ คอฟฟี่ ฟาร์ม จังหวัดน่าน และศูนย์ส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการเกษตรจังหวัดน่าน ตำบลบ่อ อำเภอเมืองน่าน จังหวัดน่าน