Skip to content
หน้าหลัก
ประวัติความเป็นมา
บทบาทหน้าที่
โครงสร้างของหน่วยงาน
อัตรากำลัง
ฝ่ายบริหารทั่วไป
กลุ่มบริการวิชาการ
กลุ่มวิจัยและพัฒนา
พนักงานราชการทั่วไป กลุ่มงานบริการ
พนักงานจ้างเหมา
ข่าวสาร
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวรับสมัครงาน
ข่าวประกาศ
รายงานงบทดลองประจำปี 2564
รายงานงบทดลองประจำปี 2565
รายงานงบทดลองประจำปี 2566
รายงานงบทดลองประจำปี 2567
ประกาศจัดซื้อจัดจ้าง
ราคาจำหน่ายพันธุ์พืช
ดาวน์โหลดเอกสาร
คลังผลงานวิจัย
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2562
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2563
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2564
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2565
ติดต่อเรา
วันที่ 22 มิถุนายน 2567 2567 กลุ่มบริการวิชาการ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน โดยนางสาวกมลวรรณ ขวัญยาว นักวิชาการเกษตร ร่วมเป็นวิทยากรการบรรยายให้ความรู้โครงการพัฒนาผลิตภัณฑ์ OTOP กลุ่มปรับตัวสู่การพัฒนา (Quadrant D) ให้มีคุณภาพมาตรฐาน เรื่องความรู้เบื้องต้นมาตรฐานสินค้าเกษตร GAP พืชอาหาร มกษ.๙๐๐๑-๒๕๖๔ โดยสำนักงานพัฒนาชุมชนจังหวัดน่าน เป็นผู้จัดฝึกอบรม เพื่อพัฒนายกระดับคุณภาพมาตรฐานผลิตภัณฑ์ OTOP กลุ่มปรับตัวสู่การพัฒนา (Quadrant D) ให้มีศักยภาพทางการตลาดเพิ่มขึ้น เพื่อพัฒนาทักษะผู้ผลิต ผู้ประกอบการ OTOP ให้มีความรู้ความสามารถในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ และเพื่อเพิ่มช่องทางการตลาดให้กับผลิตภัณฑ์ให้มีช่องทางตลาด แก่เกษตรกร จำนวน 30 ราย ณ โรงแรมน่านกรีนแลควิว รีสอร์ท ตำบลไชยสถาน อำเภอเมืองน่าน จังหวัดน่าน