Skip to content
หน้าหลัก
ประวัติความเป็นมา
บทบาทหน้าที่
โครงสร้างของหน่วยงาน
อัตรากำลัง
ฝ่ายบริหารทั่วไป
กลุ่มบริการวิชาการ
กลุ่มวิจัยและพัฒนา
พนักงานราชการทั่วไป กลุ่มงานบริการ
พนักงานจ้างเหมา
ข่าวสาร
ข่าวประชาสัมพันธ์
ข่าวรับสมัครงาน
ข่าวประกาศ
รายงานงบทดลองประจำปี 2564
รายงานงบทดลองประจำปี 2565
รายงานงบทดลองประจำปี 2566
รายงานงบทดลองประจำปี 2567
ประกาศจัดซื้อจัดจ้าง
ราคาจำหน่ายพันธุ์พืช
ดาวน์โหลดเอกสาร
คลังผลงานวิจัย
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2562
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2563
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2564
รายงานผลงานวิจัย ประจำปี 2565
ติดต่อเรา
วันที่ 15 ธันวาคม 2566 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน โดยนายทรงศิลป์ บุญทองโท หัวหน้าฝ่ายบริหารทั่วไป พร้อมคณะ ร่วมกิจกรรมวันดินโลกปี 2566 ภายใต้หัวข้อ “Soil and Water : a source of life ดินดี น้ำสมบูรณ์ เกื้อกูลชีวิต” เพื่อเป็นการน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดยร่วมชมพิพิธภัณฑ์ดิน และร่วมกิจกรรมฐานเรียนรู้ 3 ฐาน ได้แก่ ฐานกำเนิดดินและการอนุรักษ์ดินและน้ำ ฐานธาตุอาหารในดิน และ ฐาน DIY รักษ์ดินรักษ์โลก โดยมีนายกฤชเพชร เพชระบูรณิน รองผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน รักษาราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน เป็นประธานในพิธี ณ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 ตำบลดู่ใต้ อำเภอเมืองน่าน จังหวัดน่าน