กลุ่มบริการวิชาการกลุ่มบริหารงานทั่วไปกลุ่มวิจัยและพัฒนาข่าวประชาสัมพันธ์ วันที่ 23 พฤษภาคม 2566 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน โดย นายมนต์ชัย พันธุ์แก้ว ผู้อำนวยการกลุ่มบริการวิชาการ พร้อมคณะ ร่วมให้บริการงานคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ฯ 23 พฤษภาคม 256623 พฤษภาคม 2023 adminnan วันที่ 23 พฤษภาคม 2566 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน โดยนายมนต์ชัย พันธุ์แก้ว ผู้อำนวยการกลุ่มบริการวิชาการ พร้อมคณะ ร่วมให้บริการงานคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ ในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร ครั้งที่ 3/2566 เพื่อให้บริการการวินิจฉัยปัญหาทางพืช และสนับสนุนปัจจัยการผลิตเมล็ดพันธุ์พืชผัก เพื่อปลูกบริโภคภายในครัวเรือน และการขยายพันธุ์ โดยมีนายวิบูรณ์ แววบัณฑิต ผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน เป็นประธานในพิธี มีเกษตรกรเข้ารับบริการ จำนวน 55 ราย จัดเป็นเกษตรกรให้บริการแบบติดตามต่อเนื่อง จำนวน 9 ราย ณ สนามกีฬาบ้านนาหมัน หมู่ที่ 4 ตำบลแม่จริม อำเภอแม่จริม จังหวัดน่าน