กลุ่มบริหารงานทั่วไปข่าวประชาสัมพันธ์ วันที่ 24 พฤศจิกายน 2565 นางสาวฉัตรสุดา เชิงอักษร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน พร้อมคณะ ร่วมให้บริการจัดกิจกรรมโครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้แก่ประชาชน” ฯ 28 พฤศจิกายน 256528 พฤศจิกายน 2022 adminnan วันที่ 24 พฤศจิกายน 2565 นางสาวฉัตรสุดา เชิงอักษร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน พร้อมคณะ ร่วมให้บริการจัดกิจกรรม “โครงการหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ พอ.สว” โครงการ “หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้แก่ประชาชน” จังหวัดน่าน เพื่อให้บริการการวินิจฉัยปัญหาทางพืช และสนับสนุนปัจจัยการผลิตเมล็ดพันธุ์พืชผัก และแหนแดง เพื่อการขยายพันธุ์ โดยมีนายวิบูรณ์ แววบัณทิต ผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน เป็นประธานในพิธีเปิด มีเกษตรกรเข้ารับบริการ จำนวน 113 ราย ณ โรงเรียนเมืองแงง อำเภอปัว จังหวัดน่าน