กลุ่มบริหารงานทั่วไปข่าวประชาสัมพันธ์ วันที่ 25 กรกฎาคม 2565 นางสาวฉัตรสุดา เชิงอักษร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน เข้าร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ 26 กรกฎาคม 256526 กรกฎาคม 2022 adminnan วันที่ 25 กรกฎาคม 2565 นางสาวฉัตรสุดา เชิงอักษร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน เข้าร่วมพิธีปล่อยพันธุ์สัตว์น้ำเฉลิมพระชนมพรรษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติและถวายเป็นพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อเป็นการอนุรักษ์ทรัพยากร และเพิ่มพูนปริมาณสัตว์น้ำในแหล่งน้ำ ให้มีความอุดมสมบูรณ์มากขึ้น โดยมีนายวิบูรณ์ แววบัณฑิต ผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน เป็นประธานในพิธี ณ โครงการอ่างเก็บน้ำน้ำแหงอันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอนาน้อย จังหวัดน่าน