กลุ่มบริหารงานทั่วไปข่าวประชาสัมพันธ์ วันที่ 15 มิถุนายน 2565 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน โดย นายรณกิจ มูลหล้า และนายจักรินทร์ หวันยอง นักวิชาการเกษตร ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายหัวข้อ “การปลูกกาแฟโรบัสตา” ฯ 16 มิถุนายน 256516 มิถุนายน 2022 adminnan วันที่ 15 มิถุนายน 2565 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน โดย นายรณกิจ มูลหล้า และนายจักรินทร์ หวันยอง นักวิชาการเกษตร ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายหัวข้อ “การปลูกกาแฟโรบัสตา” ในการจัดฝึกอบรมถ่ายทอดความรู้การจัดการและแปรรูปผลผลิตในพืชทางเลือก (กาแฟ) ภายใต้โครงการส่งเสริมและพัฒนาเกษตรปลอดภัยได้มาตรฐานอย่างครบวงจร ประจำปีงบประมาณ 2565 มีเกษตรกรเข้าร่วมฝึกอบรม จำนวน 30 ราย ณ หอประชุมบ้านผาคับ ตำบลบ่อเกลือใต้ อำเภอบ่อเกลือ จังหวัดน่าน