ข่าวประชาสัมพันธ์ วันที่ 26 มกราคม 2565 เวลา 09.30 น. นางสาวฉัตรสุดา เชิงอักษร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน ร่วมพิธีเปิดงานรณรงค์ไถกลบตอซังพืช ฯ 27 มกราคม 256527 มกราคม 2022 adminnan วันที่ 26 มกราคม 2565 เวลา 09.30 น. นางสาวฉัตรสุดา เชิงอักษร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน ร่วมพิธีเปิดงานรณรงค์ไถกลบตอซังพืช ภายใต้โครงการส่งเสริมการไถกลบและผลิตปุ๋ยอินทรีย์ เพื่อลดการปล่อยก๊าซเรือนกระจกจังหวัดน่าน ประจำปี 2565 กระตุ้นให้เกษตรกร ลด ละ เลิก การเผาพืชทุกชนิด โดยใช้วิธีไถกลบ โดยมีนายสถาพร ใจอารีย์ รองอธิบดีด้านวิชาการ กรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานในพิธี ณ บ้านไผ่งาม หมู่ 1 ตำบลส้าน อำเภอเวียงสา จังหวัดน่าน