กลุ่มบริการวิชาการข่าวประชาสัมพันธ์ วันที่ 25 พฤศจิกายน 2564 กลุ่มบริการวิชาการ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน ร่วมรับสมัครเกษตรกรผู้ปลูกลำไยฯ 30 พฤศจิกายน 256430 พฤศจิกายน 2021 adminnan วันที่ 25 พฤศจิกายน 2564 กลุ่มบริการวิชาการ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรน่าน ร่วมกับสำนักงานมาตรฐานสินค้าเกษตรและอาหารแห่งชาติ และสำนักงานเกษตรอำเภอบ้านหลวง ร่วมรับสมัครเกษตรกรผู้ปลูกลำไย เข้าร่วมโครงการพัฒนาศักยภาพเกษตรกรในพื้นที่เกษตรแปลงใหญ่ให้ได้รับการรับรองมาตรฐานการปฏิบัติทางการเกษตรที่ดีสำหรับพืชอาหาร (มกษ.9001) ปี 2565 จำนวน 126 ราย ณ หอประชุมบ้านทุ่งข่า ตำบลบ้านฟ้า อำเภอบ้านหลวง จังหวัดน่าน