วันที่ 10 มีนาคม 2563 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วย นายณพงษ์ วสยางกูร นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เข้าร่วมพิธีเปิดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field day) เรื่องการจัดการใบและเศษซากอ้อยหลังเก็บเกี่ยวอ้อยสด ภายใต้โครงการขับเคลื่อนผลงานวิจัยสู่การใช้ประโยชน์ พร้อมชมนิทรรศการการจัดการเศษซากอ้อยหลังเก็บเกี่ยวอ้อยสด โดยมี นายปัญญา พุกสุ่น ผู้อำนวยการสำนักวิจัยและพัฒนาการเกษตรเขตที่ 5 จังหวัดชัยนาท เป็นประธานเปิดงาน ณ บริเวณแปลงสาธิตของนายหัน กระต่ายทอง เกษตรกร ตำบลปากช่อง อำเภอจอมบึง จังหวัดราชบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/03/88344382_1512199295596398_8851286598956875776_o.jpg)