วันที่ 4 มีนาคม 2563 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วย นายณพงษ์ วสยางกูร นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และนักวิชาการเกษตรศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ จัดการฝึกอบรม หลักสูตร “การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตอ้อย” ภายใต้โครงการระบบส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ ณ วัดบ้านใหม่สามัคคี หมู่ที่ 7 ตำบลอุดมธัญญา อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์ เกษตรกรผู้เข้าร่วมรับการฝึกอบรม จำนวน 15 ราย
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/03/88273539_1507198446096483_1955076251374845952_o.jpg)