วันที่ 6 กุมภาพันธ์ 2563 นายปรีชา กาเพ็ชร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ พร้อมด้วย นาย ณพงษ์ วสยางกูร นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เข้าติดตามแปลงต้นแบบเกษตรอินทรีย์ และส่งมอบพ่อ-แม่พันธุ์แมลงหางหนีบ ให้กับนาย รักษิต ไหลประเดิมพันธ์ เกษตรกรตำบลปางสวรรค์ อำเภอชุมตาบง จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/02/84334853_1483834771766184_9197702417485922304_o.jpg)