เมื่อวันที่ 17 กรกฎาคม 2567 ดร.ศิริลักษณ์ จิตรอักษร ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายไชยา บุญเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ออกปฏิบัติราชการเป็นวิทยากรบรรยาย ในโครงการพัฒนาระบบเกษตรอัจฉริยะ ประจำปีงบประมาณ 2567 ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ตำบลพุนกยูง ณ องค์การบริหารส่วนตำบลพุนกยูง อำเภอตากฟ้า จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/07/S__21782557_0.jpg)