วันที่ 8 พฤษภาคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นางหทัยภรณ์ ฮวบสอน และ ว่าที่ร้อยตรีหญิงผกาพรรณ ถึงเนียม นักวิชาการเกษตร ลงพื้นที่ตรวจรับรองแหล่งผลิต GAP พืช ให้กับเกษตรกรในพื้นที่ ตำบลสระโบสถ์ อำเภอสระโบสถ์ ตำบลชัยนารายณ์ ตำบลนิคมลำนารยณ์ อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/05/376545_0.jpg)