วันที่ 28 มกราคม 2563 นายทรงวุฒิ ปวงคำ นายภคพล สุราจร และนายวิริยพล คงเทียน ตำแหน่งนักวิชาการเกษตร ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ ร่วมเป็นวิทยากรให้ความรู้แก่เกษตรกร ในงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยีเพื่อเริ่มต้นฤดูกาลผลิตใหม่(Field day) ณ ศูนย์เครือข่ายอ้อยชุมชนตำบลหนองโพ บ้านเขาพลอง หมู่ที่ 15 ตำบลหนองโพ อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์ เกษตรกรผู้เข้ารับการอบรม จำนวน 100 คน
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2020/01/41194.jpg)