เมื่อวันที่ 2 พฤษภาคม 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายปิยะพรต กาบตุ้ม นักวิชาการเกษตร ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอโกรกพระ จังหวัดนครสวรรค์ เป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่อง การส่งเสริมและพัฒนาอาชีพการผลิตข้าวโพดเลี้ยงสัตว์ โครงการเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวปลอดภัยแบบแปลงใหญ่ กิจกรรมหลักเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตข้าวปลอดภัยรูปแบบแปลงใหญ่ ด้วยนวัตกรรมและเทคโนโลยี ณ อาคารอเนกประสงค์หมู่ที่ 5 ต.ยางตาล อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/05/150371_0.jpg)