เมื่อวันที่ 23 เมษายน 2567 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ จัดฝึกอบรมโครงการศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร ปีงบประมาณ 2567 หลักสูตร “สารวัตรเกษตรอาสา” โดยมี นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เป็นประธานเปิดการอบรม ณ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ หมู่ที่ 2 ต.อุดมธัญญา อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/05/S__50167824_0.jpg)