เมื่อวันที่ 23 เมษายน 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายยอด กันยาประสิทธิ์ นักวิชาการเกษตร ร่วมกับเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์ เป็นวิทยากรให้ความรู้เรื่อง การส่งเสริมการผลิตมันสำปะหลังในรูปแบบแปลงใหญ่ หัวข้อเทคโนโลยีการเพิ่มประสิทธิภาพมันสำปะหลังด้วยนวัตกรรมและเทคโนโลยีสมัยใหม่ ภายใต้โครงการส่งเสริมการผลิตมันสำปะหลังในรูปแบบแปลงใหญ่ ณ อาคารอเนกประสงค์วัดเขามะโน ม.3 ต. หนองกระโดน อ.เมือง จ.นครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/05/S__67641360_0.jpg)