เมื่อวันที่ 23 เมษายน 2567 ศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ จัดงานวันถ่ายทอดเทคโนโลยี (Field day) โครงการพัฒนาและประยุกต์ใช้แบบจําลองพืชเพื่อกำหนดเทคโนโลยีการผลิตมันสำปะหลังในแหล่งปลูกที่สำคัญเขตภาคกลางและภาคตะวันตก หลักสูตร การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตมันสำปะหลังในกลุ่มชุดดินที่ 52 จังหวัดนครสวรรค์ โดยมี นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ เป็นประธานเปิดงาน ณ ศาลาประชาคม หมู่ที่ 8 บ้านหัวประแจ ต.อุดมธัญญา อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_Field-Day-มันสำปะหลัง-ตากฟ้า_๒๔๐๕๐๑_15.jpg)