วันที่ 19 เมษายน 2567 นายนิพนธ์ ภาชนะวรรณ ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและพัฒนาการเกษตรนครสวรรค์ มอบหมายให้ นายยอด กันยาประสิทธิ์ นักวิชาการเกษตร พร้อมเจ้าหน้าที่จากสำนักงานเกษตรอำเภอไพศาลี จังหวัดนครสวรรค์ ร่วมบรรยายในโครงการส่งเสริมการผลิตมันสำปะหลังในรูปแบบแปลงใหญ่ กิจกรรมหลัก ส่งเสริมการผลิตมันสำปะหลังในรูปแบบแปลงใหญ่ เรื่องโรคและแมลงศัตรูพืชมันสำปะหลังและวิธีป้องกันกำจัด การใช้สารเคมีป้องกันกำจัดศัตรูพืช(มันสำปะหลัง)อย่างถูกต้อง ณ อาคารอเนกประสงค์ หมู่ที่ 7 ตำบล วังข่อย อำเภอไพศาลี จังหวัดนครสวรรค์
![](https://www.doa.go.th/ac/nakhonsawan/wp-content/uploads/2024/04/28367_0.jpg)